Mafi ƙarancin bawul ɗin matsa lamba nadunƙule iska kwampresoana kuma kiran bawul ɗin kula da matsa lamba.An hada da bawul jiki, bawul core, spring, sealing zobe, daidaita dunƙule, da dai sauransu A mashiga karshen m matsa lamba bawul gaba ɗaya an haɗa zuwa iska kanti na mai da gas Silinda, da kuma iska kanti ne gaba ɗaya haɗa zuwa. karshen shigar mai sanyaya.
Ayyukan mafi ƙarancin bawul ɗin matsa lamba
1. Ana amfani da mafi ƙarancin bawul ɗin matsa lamba don kafa matsa lamba na cikin naúrar, haɓaka kewayawar mai mai mai, da saduwa da matsa lamba na bawul ɗin saukewa.Lubrication na inji ana aiwatar da shi ta hanyar bambancin matsa lamba na injin kanta, ba tare da ƙarin taimakon famfo mai ba.Lokacin da na'ura ke cikin farawa kuma babu kaya, ana buƙatar wani matsa lamba don kula da zagayen mai.Matsakaicin madaidaicin matsi zai iya kiyaye matsa lamba a cikin tankin rabuwa mai daga faduwa a ƙasa 4Bar , Lokacin farawa, ba da fifiko ga kafa matsa lamba na wurare dabam dabam da ake buƙata ta man mai mai mai don tabbatar da cewa an lubricated na'ura kuma za'a iya buɗe bawul ɗin kaya.
2. Kare nau'in rabuwar mai.Lokacin da matsa lamba ya wuce 4bar, zai buɗe don rage saurin iska da ke gudana ta hanyar mai da iskar gas.Bugu da ƙari don tabbatar da tasirin mai da iskar gas, yana iya kare nau'in tace mai da gas daga lalacewa saboda babban bambancin matsa lamba.Yana rage tasiri akan ainihin mai raba lokacin da aka ɗora injin.
3. Matsakaicin matsa lamba yana aiki azaman bawul ɗin hanya ɗaya don hana iska mai matsa lamba a cikin tsarin daga komawa cikin injin lokacin da injin ya rufe.
Binciken kuskure gama gari
1. Theiska kwampresokayan aiki sun ƙunshi sassan bawul da yawa.Matsakaicin iska ba shi da kyau ko ƙazanta na waje su shiga naúrar.Ƙunƙarar iska mai ƙarfi mai ƙarfi, ƙwayoyin ƙazanta suna tasiri mafi ƙarancin bawul ɗin matsa lamba, wanda ke haifar da lalacewa ga ƙananan sassan bawul ɗin matsa lamba;ko datti ya kama tsakanin saman da aka rufe, yana haifar da gazawar mafi ƙarancin matsi.
2. Idan matsakaici ya cika da ruwa ko kuma mai raba gas-ruwa na kwampreso ya kasa, zai haifar da girgiza ruwa zuwa ƙananan bawul ɗin matsa lamba, kuma ƙaramin bawul ɗin matsa lamba zai hanzarta zuwa gazawar saboda ƙarin tasirin, wanda galibi ya bayyana. ta hanyar sauti mara kyau lokacin da compressor ke gudana.
3. Idan an zuba man mai da yawa a cikin injin kwampreso na iska, man mai da yawa zai haifar da mannewa a cikin mafi ƙarancin matsi, wanda zai haifar da jinkirin farantin valve a rufewa ko buɗewa da karyawa.
4. An tsara ƙananan bawul ɗin matsa lamba bisa ga takamaiman yanayin aiki.Idan yanayin aiki ya canza sosai kuma ya karkata daga ƙimar ƙira na dogon lokaci, ƙaramin bawul ɗin matsa lamba zai gaza da sauri.
5. Lokacin daiska kwampresoana dakatar da shi na dogon lokaci sannan a sake farawa, danshin da ke cikin man mai da iska zai taru a cikin na'urar, wanda ba kawai zai lalata sassan mafi karancin matsi ba, har ma ya fara aikin da danshi, wanda zai yi sauki cikin sauki. haifar da girgiza ruwa , mai m.
6.Various dalilai kamar naúrar resonance, rashin aiki aiki, da kuma yanayi zai shafi rayuwar da m matsa lamba bawul na kwampreso.
Lokacin aikawa: Mayu-29-2023